ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 พฤษภาคม 2015, 17:51
Aquila Aquila ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

Aquila is on a distinguished road

ข้อแรกยกกำลังสองแล้วเทียบสัมประสิทธิ์เอา

ข้อสองใช้ scalar triple product

ลองดูครับ ทำไม่ได้ก็ให้เวลากับมันหน่อย

---------------------------------------------------

คุณตั้งกระทู้ถามเยอะมาก จะให้ช่วยตอบหมดคงลำบาก

แนะนำว่า กลับไปทวนเนื้อหาดูดีๆ แล้วให้เวลากับโจทย์เยอะๆหน่อย

บางข้อที่ยากเกินไป เลี่ยงไปทำข้อที่ง่ายลงมาก่อนก็ได้ครับ

โจทย์ที่อยากถามมาเยอะๆ ผมมีความเห็นว่า มัดไว้ในกระทู้เดียวเลยดีกว่า

ถ้าตั้งเยอะๆ มันจะกันเนื้อที่กระทู้ท่านอื่นๆครับ

20 พฤษภาคม 2015 18:15 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Aquila
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้